
 

 
TBS MAKAO MAKUU 
Shirika la Viwango Tanzania 
Barabara ya Sam Nujoma / 
Morogoro, Ubungo, Dar es Salaam 
S. L. P. 9524  
DAR ES SALAAM, TANZANIA 
Simu Na: +255 22 245 0298/ 
+255 22 245 0206  
Nukushi:  +255 22 2450959  
Namba ya Simu Bila Malipo: 0800110827 
Barua pepe: info@tbs.go.tz 
Tovuti: http://www.tbs.go.tz 
Barua pepe kwa ajili ya malalamiko ya 
wateja: malalamiko@tbs.go.tz 
Twitter: TBS_Tanzania 
Instagram: tbs_Viwango 
 

TBS KANDA YA 
KATI 
Jengo la Kambarage 
S. L. P. 2956 
DODOMA, 
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 26  2520310 

 

TBS KANDA YA 
ZIWA 
Jengo la NSSF, 
Ghorofa ya 3 
S. L. P. 1814 
MWANZA, 
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2505044 
 

TBS KANDA YA 
KASKAZINI 
Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 2399 
ARUSHA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255  27 2520143 
 

TBS KANDA YA 
NYANDA ZA JUU 
KUSINI 
Jengo la NHIF, 
Ghorofa ya 7 
S. L. P. 1674 
MBEYA, TANZANIA 
Simu Na:  
+255 25 2502848 
 

TBS KANDA YA 
KUSINI 
Jengo la MTUWASA 
S. L. P. 1396 
MTWARA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 23 2334477 

 

TBS KANDA YA 
MAGHARIBI 
Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 1276 
KIGOMA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2804023 
 

 

 

 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
______ 

 

WIZARA YA VIWANDA NA BIASHARA 
 

SHIRIKA LA VIWANGO TANZANIA 
 

 

 

Mwanachama wa Shirika la Viwango la Kimataifa (ISO), Codex Alimentarius Commission (WHO/FAO) na Wakala wa ISO na Mashirika ya Viwango ya Mataifa mbalimbali 

 

 

USAMBAZAJI WA TAARIFA KUHUSU UBORA NA USALAMA WA BIDHAA 

Dar es Salaam, 31 Januari 2025 

Hivi karibuni kumekuwa na ongezeko la mwenendo wa usambazaji wa taarifa kwenye 
mitandao ya kijamii zinazopotosha ubora na usalama wa bidhaa za aina mbalimbali hivyo 
kusababaisha taharuki katika jamii. Baadhi ya taarifa hizo zenye maudhui ya upotoshaji 
zinazosambazwa zimekuwa zikihaririwa kwa kubadili jina mojawapo la bidhaa kama vile 
barakoa, soda, maji, juisi na kusambazwa kwa vipindi tofauti katika hali ya kujirudia. 

TBS inapenda kuutaarifu umma kuwa, endapo mtu yeyote atatumiwa taarifa 
zisizothibitishwa kuhusu ubora na usalama wa bidhaa basi awasiliane moja kwa moja na 
TBS kwa kupiga simu bila malipo kupitia namba 0800110827 au barua pepe kwenda 
malalamiko@tbs.go.tz kwa maulizo au taarifa zaidi. 

Shirika linatoa rai kwa wale wote wanaosambaza taarifa hizo kabla ya kupata ufafanuzi 
kutoka TBS kuacha mara moja, vinginevyo Shirika halitasita kuchukua hatua za kisheria 
kwa yeyote atakayethibitika kusambaza habari za upotoshaji zinazosababisha taharuki 
kwa jamii. 

Kwa maelezo zaidi tafadhali wasiliana nasi kupitia kituo cha huduma kwa wateja kwa 
namba 0800110827. 
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